Cửa hàng DApp

Orderly Network

projectLogo

Orderly Network

Orderly Network là một nền tảng thanh khoản được xây dựng trên giao thức Near, dựa vào hợp đồng thông minh cho các giao dịch ngang hàng và cung cấp cho người dùng quản lý rủi ro cùng các quỹ tài sản chung. Được thành lập vào tháng 4 năm 2022, Orderly Network được ươm mầm bởi NEAR và WOO Network.
Bitget WalletTải ứng dụng Bitget Wallet
Orderly Network là gì?
Orderly Network là một nền tảng hạ tầng tài chính phi tập trung (DeFi) cung cấp một lớp thanh khoản không cần xin phép cho giao dịch Web3. Nó cung cấp một giao thức sổ lệnh thống nhất, cho phép các nhà phát triển xây dựng các ứng dụng phi tập trung (dApps) với thanh khoản sâu, xuyên chuỗi. Nền tảng nhằm mục đích cung cấp các dịch vụ tài chính hiệu quả, minh bạch và toàn diện bằng cách tận dụng công nghệ blockchain.
Orderly Network hoạt động như thế nào?
Orderly Network hoạt động bằng cách tích hợp một sổ lệnh phi tập trung với kiến trúc mô-đun, cho phép các nhà phát triển dApp truy cập và cung cấp thanh khoản trên nhiều chuỗi khối khác nhau. Hạ tầng của nó hỗ trợ các chức năng giao dịch đa dạng, bao gồm thị trường giao ngay và phái sinh, bằng cách kết nối các nhà giao dịch và nhà tạo lập thị trường thông qua một giao diện giao dịch thống nhất. Cách thiết lập này đảm bảo các giao dịch liền mạch và khám phá giá tối ưu trong hệ sinh thái DeFi.
Điều gì làm cho Orderly Network trở nên độc đáo?
Orderly Network nổi bật nhờ lớp thanh khoản không cần xin phép, cung cấp thanh khoản sâu và thống nhất trên nhiều chuỗi khối thông qua một sổ lệnh duy nhất. Các tính năng chính bao gồm:
Hiệu suất cấp CEX: Nền tảng cung cấp hiệu suất tương tự sàn tập trung với thông lượng cao và độ trễ thấp.
Phi tập trung hoàn toàn: Đảm bảo phi tập trung toàn diện, cho phép giao dịch không cần tin cậy và minh bạch.
Giao dịch đa chuỗi (Omnichain Trading): Hỗ trợ giao dịch trên nhiều chuỗi khối, tăng cường khả năng truy cập và linh hoạt cho người dùng.
SDK thân thiện với nhà phát triển: Cung cấp bộ công cụ phát triển phần mềm mạnh mẽ (SDK) để tích hợp liền mạch, cho phép nhà xây dựng tạo các giao diện và ứng dụng giao dịch tùy chỉnh.
Ai là người sáng lập Orderly Network?
Orderly Network được đồng sáng lập bởi Ran Yi, người có nền tảng về công nghệ blockchain và tài chính phi tập trung. Chuyên môn của ông đã đóng vai trò then chốt trong việc định hình tầm nhìn và phát triển nền tảng.

Tin tức mới nhất

Những sự kiện quan trọng nào đã diễn ra đối với Orderly Network?
Những cột mốc quan trọng của Orderly Network bao gồm:
Đề xuất cải tổ Tokenomics (4 tháng 8 năm 2025): Đề xuất quản trị đầu tiên (OIP-1) giới thiệu mô hình mua lại, phân bổ đến 60% phí giao thức để mua lại token $ORDER từ các thị trường mở, nhằm tạo áp lực giảm phát bằng cách giảm nguồn cung lưu hành.
Tích hợp thanh khoản Binance (31 tháng 7 năm 2025): Hợp tác với Ceffu để cho phép nhà giao dịch sử dụng vốn giữ tại Binance để giao dịch hợp đồng vĩnh viễn trên các sàn phi tập trung (DEX) của mình, nâng cao hiệu quả sử dụng vốn và có thể tăng khối lượng giao dịch.
Sự kiện sắp tới
Airdrop mới nhất
Tính đến hiện tại, chưa có thông tin nào về việc airdrop sắp tới cho Orderly Network.
Thời gian ICO
Đợt phát hành coin lần đầu (ICO) của Orderly Network đã kết thúc vào ngày 9 tháng 9 năm 2024.
Thời gian IDO
Đợt phát hành DEX lần đầu (IDO) của Orderly Network diễn ra từ ngày 26 tháng 8 năm 2024 đến ngày 2 tháng 9 năm 2024 trên Bybit và từ ngày 26 tháng 8 năm 2024 đến ngày 9 tháng 9 năm 2024 trên KuCoin.
Thời gian TGE
Sự kiện tạo token (TGE) cho Orderly Network diễn ra vào ngày 26 tháng 8 năm 2024.
Thông báo dự án
Các cập nhật gần đây bao gồm việc triển khai đề xuất cải tổ tokenomics (OIP-1) và tích hợp với thanh khoản Binance thông qua hợp tác với Ceffu, cả hai nhằm nâng cao hiệu quả nền tảng và trải nghiệm người dùng.

Sự kiện sắp tới

Không có dữ liệu

Thông báo dự án

Mua Orderly Network ở đâu?
Token gốc của Orderly Network, $ORDER, có thể được giao dịch trên nhiều sàn, bao gồm:
Bybit: Cung cấp các cặp giao dịch như ORDER/USDT.
KuCoin: Cho phép truy cập giao dịch ORDER với nhiều cặp khác nhau.
Uniswap (V3): Hỗ trợ giao dịch phi tập trung token ORDER.
PancakeSwap (v2): Hỗ trợ giao dịch token ORDER trên Binance Smart Chain.
Giá Orderly Network
Khối lượng giao dịch hàng ngày
Tính đến ngày 20 tháng 9 năm 2025, khối lượng giao dịch trong 24 giờ của $ORDER khoảng 7,26 triệu đô la, cho thấy sự tham gia thị trường tích cực.
Giá cao nhất mọi thời đại
Giá cao nhất mọi thời đại của $ORDER là 0,3761 đô la, đạt được vào ngày 22 tháng 1 năm 2025. So với giá hiện tại là 0,1313 đô la, mức này giảm khoảng 65%.
Giá thấp nhất mọi thời đại
Giá thấp nhất mọi thời đại của $ORDER là 0,06582 đô la, ghi nhận vào ngày 22 tháng 6 năm 2025. Giá hiện tại thể hiện mức tăng khoảng 99% so với mức thấp này.
Vốn hóa thị trường và định giá
Vốn hóa thị trường
Vốn hóa thị trường hiện tại của Orderly Network khoảng 38,58 triệu đô la, xếp hạng #657 trong số các loại tiền mã hóa.
Định giá pha loãng hoàn toàn
Định giá pha loãng hoàn toàn (FDV) của Orderly Network vào khoảng 131,3 triệu đô la, tính theo nguồn cung tối đa là 1 tỷ token $ORDER.
Dự đoán giá Orderly Network
Mặc dù những dự đoán giá cụ thể mang tính suy đoán, các yếu tố ảnh hưởng đến giá $ORDER bao gồm:
Tâm lý thị trường: Xu hướng chung trong thị trường tiền mã hóa có thể ảnh hưởng đến giá trị của $ORDER.
Sự chấp nhận và hợp tác: Việc tăng cường chấp nhận nền tảng và các quan hệ đối tác chiến lược có thể tác động tích cực đến nhu cầu token.
Phát triển giao thức: Việc triển khai các đề xuất như cải tổ tokenomics (OIP-1) và tích hợp với các sàn lớn có thể ảnh hưởng đến sự tin tưởng của nhà đầu tư.
Hiện tại chưa có dự báo nào từ các chuyên gia hoặc ấn phẩm uy tín về giá tương lai của $ORDER.

Câu hỏi thường gặp

Mục đích của Orderly Network là gì?faq toggle

Làm thế nào để tôi tham gia hệ sinh thái của Orderly Network?faq toggle

Điều gì tạo nên sự khác biệt của Orderly Network so với đối thủ?faq toggle

Orderly Network có an toàn không?faq toggle

Những rủi ro liên quan đến Orderly Network là gì?faq toggle

Tuyên bố từ chối trách nhiệm & thông báo rủi ro: Một số nội dung trên trang này có thể do AI hỗ trợ hoặc tạo và chỉ mang tính chất tham khảo chung. Để biết thông tin chính xác và cập nhật nhất, vui lòng tham khảo trang web chính thức của dự án. Bitget Wallet luôn trân trọng mọi quan hệ đối tác. Nếu phát hiện bất kỳ vấn đề hoặc điểm thiếu chính xác nào, hãy liên hệ với chúng tôi qua [email protected] — chúng tôi luôn trân trọng phản hồi của bạn và sẽ không ngừng cải thiện.